Ga Tre Tân Châu! Diễn Đàn Gà Tre Việt Nam !  Trang Chủ

-:-[Gà Tre-VN.COM]-:- :-Ga Tre VN-: > CHUYÊN MỤC PHỤ > Góp Ý - Tranh Luận
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  FAQ FAQ  Tìm Kiếm Trên Diễn Đàn   Lịch sự kiện   Đăng Ký Đăng Ký  Đăng Nhập Đăng Nhập

Gà Tân Châu có lai hay không ????

Gửi trả lời Gửi trả lời Trang  123>
  Chủ Đề Tìm Kiếm Chủ Đề Tìm Kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
minhanhgathai Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 7

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ Đề: Gà Tân Châu có lai hay không ????
    Ngày viết: 7/4/2010 8:50:45 AM lúc 8:50am
Qua nhiều bài tranh luận bên, nghe nhiều thành viên nói con gà Tân châu thuần chủng. Nhưng khi kêu đưa ra chứng minh thì mù tịt.
Có ai dám khẳng định con gà TC không lai lai với bất cứ con gà nào vào thập kỷ trước
Đây là những điều tôi xem được từ những thành viên bên ABV tranh luận
 [Bạn phải đăng nhập mới thấy được Link. ]
Tôi mở bài này muốn biết rằng, con gà TC đã bị lai rồi, hay đang giữ trong người dòng máu huyết thống của xứ lụa.

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Thank By: thi,sayzona,tuanuy,chick611
Lên trên
sau_rieng Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 4

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn sau_rieng Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:40:35 AM lúc 9:40am
chuyện ABV sao hỏng đem qua ABV mà nói.??tự nhiên mang sang đây rồi đặt câu hỏi hóc búa ghê ta !!!khà khà.Ông ác vừa vừa thui,nhà người ta đang rối ren mừ  ông còn mang mấy cái chiện tế nhị này mừ khui ra chi dzạ Pa?Ông mang sang ABV đê,sẻ có người dựng rạp lên diễn liền,ko đẹp ko ăn tiền khà khà.
Hay là đang bức xúc chuyện Gà Nội dzí gà Ngoại hay sao Mừ tạo cái thớt này Cay Thía????
Thank By: minh_vy111,hungtam_104010,ga_tre_vinh_xuong,dieukhet
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:58:57 AM lúc 9:58am
Nguyên văn của sau_rieng

chuyện ABV sao hỏng đem qua ABV mà nói.??tự nhiên mang sang đây rồi đặt câu hỏi hóc búa ghê ta !!!khà khà.Ông ác vừa vừa thui,nhà người ta đang rối ren mừ  ông còn mang mấy cái chiện tế nhị này mừ khui ra chi dzạ Pa?Ông mang sang ABV đê,sẻ có người dựng rạp lên diễn liền,ko đẹp ko ăn tiền khà khà.
Hay là đang bức xúc chuyện Gà Nội dzí gà Ngoại hay sao Mừ tạo cái thớt này Cay Thía????

Cái này không có liên quan gì đến chuyện gà nội gà ngoại bạn à. Bạn nên đi sâu vào vấn đề thì hay hơn, đừng làm loãng topic với những câu không chuyên môn như vậy. Thank
Lên trên
Hình đại diện Gatre_TriTon Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 9

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Gatre_TriTon Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 12:04:26 PM lúc 12:04pm
Bên ABV đem qua đây nói chi zay chaj`po tay luôn . Chắc muốn bên đây tranh luận giống bên ABV hả%3cngry
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 1:35:07 PM lúc 1:35pm
Nguyên văn của Gatre_TriTon

Bên ABV đem qua đây nói chi zay chaj`po tay luôn . Chắc muốn bên đây tranh luận giống bên ABV hả%3c3cngry

Nè biết thì trả lời không biết thì im dùm cái, làm loãn topic người ta
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Gatre_TriTon Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 1:56:10 PM lúc 1:56pm
Nguyên văn của minhanhgathai

Bên ABV đem qua đây nói chi zay chaj`po tay luôn . Chắc muốn bên đây tranh luận giống bên ABV hả%3c3c3cngry

Biết mới trả lời không bik nói chi. Mà chuyện bên ABV thì ở bên đó tranh luận đc rùi tự nhiên đem qua bên đây chi không khéo làm bên đây tranh luận nữa sao
Thank By: tranhoangtq1981,minh_vy111,hungtam_104010,ga_tre_vinh_xuong
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 2:41:33 PM lúc 2:41pm
mình mở chủ đề tìm hiểu về dòng máu TC, không cần biết chuyện ngoài lề. Đề nghị bạn đi sâu vào vấn đề thì hay hơn. Ok man
Thank By: sayzona
Lên trên
thanhtruc Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Level: 1

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn thanhtruc Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 5:16:53 PM lúc 5:16pm
Trước tiên tôi xin chào minhanhgathai và có đôi lời muốn nói với riêng bạn
Tôi chỉ là một thành viên thông thường thôi, thường là vào để xem gà đẹp và mấy bài tranh luận để học hỏi thêm cho vốn kiến thức qáa bé nhỏ của mình. Điều tôi thấy trước tiên ở bạn không phải là sự đam mê gà kiểng như bao nhiêu thành viên khác, mà đọc mấy bài viết và tranh luận của bạn tôi thấy rõ rằng bạn đang tung hê dòng gà bạn đang nuôi với mục đích rõ rành là kinh doanh.
Không ai cấm cản bạn kinh doanh, không ai cấm cản dòng gà bạn đang nhập về (vì mỗi dòng gà có nét đẹp riêng của nó), thậm chí còn nhiều người thích nữa là khác.Vậy thì hà cớ gì bạn lại đã phá con gà của Việt Nam mình rồi đưa dòng gà của bạn lên mây.
Bạn lập topic này có thực là mục đích bạn muốn tranh luận để hiểu thêm về dòng gà TC? Hay chủ đích của bạn là muốn bài trừ gà Việt Nam ( mà cụ thể là gà TC ), điều này ai cũng thấy cả, bạn không cần phải nói thêm gì nhiều.
Mọi người không muốn tranh luận với bạn không phải vì họ không thích tranh luận, mà cái chính là họ ( trong đó có tôi ) không thích cái lối nói chuyện cù nhầy của bạn. Tranh luận là để học hỏi thêm, nhưng tranh luận với bạn thấy chẳng học được gì nên nói nhiều chỉ tổ mệt.
Còn nếu như bạn muốn tranh luận thực sự thì OK, tôi chỉ là một thành viên tầm thường so với các bạn khác trên diễn đàn này thôi, cũng dư sức tiếp bạn. Vậy trước khi tranh luận, bạn hãy nêu trước chính kiến của bạn đi, đừng có chơi trò "móc lò" vô căn cứ nữa nhé.
Vài lời gửi đến bạn.

Thank By: SaD-sAd-SaD,minhtanvnn,tuangatrong,thichchoiga,pvminhtri,cdphuong,tranhoangtq1981,minh_vy111,mega,hoacuc9966,subin-bentre,ludong,biphuong,nobita,hungtam_104010,ngotrongthuy,nguoinuoiga,Ca Ro,chick611,luiphe8,phutan,sau_rieng,sontct,lykimluan,ga_tre_vinh_xuong,huygv,minhbao96,gatre_tinhbien,itto290394,sayzona,xhx5000,pucca5310,hoanghai1976,dienti
Lên trên
Hình đại diện gatre_tinhbien Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 10

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn gatre_tinhbien Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 7:48:38 PM lúc 7:48pm

Bên ABV đem qua đây nói chi zay chaj`po tay luôn . Chắc muốn bên đây tranh luận giống bên ABV hả%3c3c3cngry

Hoan Hô Câu này của bạn : " Nè biết thì trả lời không biết thì im dùm cái, làm loãn topic người ta " %3clap

Mà mình thấy người làm " loãn " các topic mấy ngày nay chính là bạn chứ ở đó mà nói người khác. Ví Dụ Như : Topic GàTre_TịnhBiên . Tự nhiên nhảy vô đưa hình mấy con phoenix lên, rồi còn nói là " post lên theo yêu cầu " nữa chứ..........! Thiệt là nực cười  %3cO%3c.  Và Topic Show Hàng Khủng nữa ông nhảy vô cái là làm " náo loạn " cả lên..........%3cngry .  Và mấy ngày nay ông có để ý là bao nhiu người phản đối và " rất thích " ông không vậy..............!!! %3clap

Thân Chào ! " Người Giàu Có Lắm Tiền Dư Của "  !!! %3cink

Còn Thời Cởi Ngựa Bắn Cung, Hết Thời Cởi Chó Lụm Thun Bắn.......!!! %3cry%3cry%3cry
Gà Tre ! Một Trong Những Vẻ Đẹp Của Việt Nam.

Thị Trấn Tịnh Biên,Huyện Tịnh Biên, An Giang.
Thank By: pvminhtri,tranhoangtq1981,minh_vy111,mega,subin-bentre,biphuong,dieukhet,hungtam_104010,thanhtruc,dienti,sau_rieng,ga_tre_vinh_xuong
Lên trên
giobac Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn giobac Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 8:27:32 PM lúc 8:27pm
[QUOTE=minhanhgathai]mình mở chủ đề tìm hiểu về dòng máu TC, không cần biết chuyện ngoài lề. Đề nghị bạn đi sâu vào vấn đề thì hay hơn. Ok man[/QUO

Ông minhanhgathai ơi  sao tôi đi trang web nào cũng thấy ông suốt ngày hết tung hô con gà phonix của bạn vậy , giờ đầy còn bày đặc mở topic nói về con gà tân châu , mà theo tôi biết bạn có biết gì về con gà tân châu đâu mà nói , mà hỏi vậy bạn mới biết chơi gà đây thôi mà , mà chơi toàn mày con gà phonix vậy mà giờ bày đặc hỏi tân châu có lai hay không . Bạn ơi muốn R con gà phonix không phải làm như vậy đâu muốn biết PR như thế nào là hiệu quả bạn nên về nhà hỏi lại sư phụ của bạn đi ( HÙng đầm sen ) nó giởi tính toán lắm mà , bạn đừng có hạ thấp 1 giống gà khác để PR con gà bạn đang nuối nhé , bởi vì đẳng cấp là mãi mãi mà bạn có tìm cách làm gì đi nữa thì con gà tân chauva63n có chổ đứng của nó trong lòng người chơi gà kiểng hết , không có chổ cho bạn chen chân vào đâu
Vài lời góp ý với bạn để rút kinh nghiệm mà còn đường mua bán nữa nhé đừng làm mất lòng nhiều người nữa.
Còn chuyện gì của bên ABV thì bạn mang qua bên đó mà nói , mà bàn nhé đừng mang snag bên đây không ai quan tâm đâu
tiêu diệt những thằng điên
Thank By: pvminhtri,cdphuong,tranhoangtq1981,minh_vy111,mega,hoacuc9966,subin-bentre,ludong,biphuong,dieukhet,phuonglongan,hungtam_104010,hoantraudat,huygv,ngotrongthuy,thanhtruc,gatre_tinhbien,phutan,ga_tre_vinh_xuong,sau_rieng
Lên trên
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn sau_rieng Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 8:50:06 PM lúc 8:50pm

Cái này không có liên quan gì đến chuyện gà nội gà ngoại bạn à.
 Tui chỉ đặt câu hỏi vu vơ Tí tẹo mà ông bạn khẩn trương thía,Tại sao tui hỏi dzị ông biết hong?Tại tui thấy có nhiều thớt Ông bạn pót mí con Gà NGoại quốc dzô mà đôi khi người khác phải miễn cưỡng mà xem Á khà khà.

Bạn nên đi sâu vào vấn đề thì hay hơn, đừng làm loãng topic với những câu không chuyên môn như vậy. Thank
Tui đi như dzị là quá Sâu rồi đó ,Chứ nếu đi sâu nữa Tui nghĩ là sẻ Quên Cả Lối Về luôn na,Tui đã nói rất rỏ mừ sao Ông bạn hỏng chịu hiểu hay cố tình hỏng hiểu dzị??
Tui nói là mí cái chiện tế nhị này Ông cứ mang sang ABV mà dựng rạp đi,ông sẻ nhận đc sự diễn suất của các diễn viên phải nói là xuất sắc sẻ diễn cho Ông mãn nhãn ngay thôi.Hay là Bên kia cũng có gì đó đó ....nữa đây ...khà khà.
Còn nếu ông có bản lảnh thì ông cứ quánh giá những hiểu biết của Ông dìa con gà TC (có lai gà Thái hay ko)cho anh em biết trước đi,rồi Ông thấy kết quả tức thì hà! khà khà.Còn nếu như ông nói  ko biết thì nên đọc kỷ comment phía trên của Tui đi hén.
vậy đi hén.
SR

Thank By: pvminhtri,tranhoangtq1981,minh_vy111,dieukhet,hungtam_104010,itto290394,thanhtruc,gatre_tinhbien,ga_tre_vinh_xuong
Lên trên
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn sau_rieng Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 8:55:45 PM lúc 8:55pm
Nguyên văn của giobac

[QUOTE=minhanhgathai]mình mở chủ đề tìm hiểu về dòng máu TC, không cần biết chuyện ngoài lề. Đề nghị bạn đi sâu vào vấn đề thì hay hơn. Ok man[/QUO

Ông minhanhgathai ơi  sao tôi đi trang web nào cũng thấy ông suốt ngày hết tung hô con gà phonix của bạn vậy , giờ đầy còn bày đặc mở topic nói về con gà tân châu , mà theo tôi biết bạn có biết gì về con gà tân châu đâu mà nói , mà hỏi vậy bạn mới biết chơi gà đây thôi mà , mà chơi toàn mày con gà phonix vậy mà giờ bày đặc hỏi tân châu có lai hay không . Bạn ơi muốn R con gà phonix không phải làm như vậy đâu muốn biết PR như thế nào là hiệu quả bạn nên về nhà hỏi lại sư phụ của bạn đi ( HÙng đầm sen ) nó giởi tính toán lắm mà , bạn đừng có hạ thấp 1 giống gà khác để PR con gà bạn đang nuối nhé , bởi vì đẳng cấp là mãi mãi mà bạn có tìm cách làm gì đi nữa thì con gà tân chauva63n có chổ đứng của nó trong lòng người chơi gà kiểng hết , không có chổ cho bạn chen chân vào đâu
Vài lời góp ý với bạn để rút kinh nghiệm mà còn đường mua bán nữa nhé đừng làm mất lòng nhiều người nữa.
Còn chuyện gì của bên ABV thì bạn mang qua bên đó mà nói , mà bàn nhé đừng mang snag bên đây không ai quan tâm đâu

hay hay ,bài viết ấn tương quá ,SR Tui  có bấm Thank nhưng cũng muốn comment thank thêm cái nữa na.Nhưng SR TUI ấn tương hơn với cái chử Ký này nà------->tiêu diệt những thằng điên .
To:minhanhgathai:
SR Tui cũng có ấn tượng với ông khi ông pót mí con gà đuôi dài dài lắm đó,và Ấn tương nhất là  cái tấm hình có chiếc SH 300i sử dụng = lái A2 nhưng cái PR của ông thì hơi bị dzở đó hiiii.

Sửa bởi sau_rieng - 04/07/2010 lúc 9:02pm
Thank By: pvminhtri,tranhoangtq1981,dieukhet,itto290394,gatre_tinhbien,ga_tre_vinh_xuong
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:06:52 PM lúc 9:06pm
Nguyên văn của thanhtruc

Tôi chỉ là một thành viên thông thường thôi, thường là vào để xem gà đẹp và mấy bài tranh luận để học hỏi thêm cho vốn kiến thức qáa bé nhỏ của mình. Điều tôi thấy trước tiên ở bạn không phải là sự đam mê gà kiểng như bao nhiêu thành viên khác, mà đọc mấy bài viết và tranh luận của bạn tôi thấy rõ rằng bạn đang tung hê dòng gà bạn đang nuôi với mục đích rõ rành là kinh doanh.
Không ai cấm cản bạn kinh doanh, không ai cấm cản dòng gà bạn đang nhập về (vì mỗi dòng gà có nét đẹp riêng của nó), thậm chí còn nhiều người thích nữa là khác.Vậy thì hà cớ gì bạn lại đã phá con gà của Việt Nam mình rồi đưa dòng gà của bạn lên mây.
Bạn lập topic này có thực là mục đích bạn muốn tranh luận để hiểu thêm về dòng gà TC? Hay chủ đích của bạn là muốn bài trừ gà Việt Nam ( mà cụ thể là gà TC ), điều này ai cũng thấy cả, bạn không cần phải nói thêm gì nhiều.
Mọi người không muốn tranh luận với bạn không phải vì họ không thích tranh luận, mà cái chính là họ ( trong đó có tôi ) không thích cái lối nói chuyện cù nhầy của bạn. Tranh luận là để học hỏi thêm, nhưng tranh luận với bạn thấy chẳng học được gì nên nói nhiều chỉ tổ mệt.
Còn nếu như bạn muốn tranh luận thực sự thì OK, tôi chỉ là một thành viên tầm thường so với các bạn khác trên diễn đàn này thôi, cũng dư sức tiếp bạn. Vậy trước khi tranh luận, bạn hãy nêu trước chính kiến của bạn đi, đừng có chơi trò "móc lò" vô căn cứ nữa nhé.
Vài lời gửi đến bạn.

Thông tin phản hồi:
Vấn đề thứ nhất: Khi tôi vào Gatrevn này, tôi chưa bao giờ nói nhiều về con Phoenix này, tôi chỉ up hình lên, như vậy thì làm sao đưa con gà lên mây được. Chổ này là bạn nói thiếu suy nghĩ rồi

Vấn đề thứ 2: Vấn đề đam mê thú kiểng, hiểu biết của bạn chưa chắc hơn tôi đâu. Khi hỏi về nguồn góc gà TC, các bạn úp úp mở mở không nói bạch toẹt ra. Thật sự 10 người chơi trong hội các bạn hết 9 người biết rõ con gà TC trong mình đều có máu gà thái.

Các bạn hãy nhìn kĩ vào con gà tc mà các bạn cho là khủng này thử xem, nó có bao nhiêu % dòng máu của gà thailan.
Bắt đầu phân tích từng phần nhé. Cái đầu con gà khủng này phải là gà Thái không. Cái thân gà là gà Thái. Chân lùn theo gà Thái. Đuôi theo 2 dòng gà tre và gà thái. Có phải đây là con gà TC khủng của các bạn đấy hả????????

Về chuyện bạn đề cập kinh doanh như bạn nói. Mình không muốn áp dụng câu nói ông bà xưa: " Trâu cột ghét trâu ăn" đối với bạn.

Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:18:39 PM lúc 9:18pm

Đến giờ này đã phân tích như vậy mà các bạn cố tình không hiểu, như vậy thì mình đã hiểu ý đồ của mấy bồ rồi. Như vậy đúng như @gatre bên ABV nói. Gà TC và những dự án xung quanh nó.

Vậy là cái trang web này mở ra là để bảo tồn con gà lai%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c
Lên trên
Nguoilamvuon Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Nguoilamvuon Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:18:44 PM lúc 9:18pm
Nick Minhanhgathai naỳ đi đâu tui cũng thấy bị chửi hết ta.
Nếu 1-2 người chửi thì mình còn đổ lỗi cho người ta,còn nếu mà nhiều người chửi thì phải xem laị mình
Vài lời gửi bạn
Thank By: trungdung,tuangatrong,tranhoangtq1981,ludong,dieukhet,hungtam_104010,ga_tre_vinh_xuong
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:22:45 PM lúc 9:22pm
Nói cho cùng từ đầu bài đến giờ vẫn chưa ai chứng minh được gì, chỉ toàn nói nhăng nói cuội%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:39:09 PM lúc 9:39pm
Nguyên văn của Nguoilamvuon

Nick Minhanhgathai naỳ đi đâu tui cũng thấy bị chửi hết ta.
Nếu 1-2 người chửi thì mình còn đổ lỗi cho người ta,còn nếu mà nhiều người chửi thì phải xem laị mình
Vài lời gửi bạn

cám ơn tại nêu lên quan điểm đúng thì bị ghét thôi. Chuyện bình thường%3cO%3c
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 9:56:29 PM lúc 9:56pm
Từ lúc đầu đăng ký vào wed này đến giờ, đến giờ này tôi mới biết mình đi lạc vào 1 bộ lạc lạ: Cố tình bảo tồn giống gà lai %3clap%3clap%3clap%3clap%3clap%3clap%3clap%3clap%3clap%3clap%3clap
Lên trên
Hình đại diện F.TORRES9 Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thân Thiết
Thành Viên Thân Thiết
Level: 28

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn F.TORRES9 Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 10:09:04 PM lúc 10:09pm
thì gà đẹp là bảo tồn có gì xấu đâu p,đang kiếm con tc đẹp chơi mà ko có nè. có con nào ko xài đưa chơi p %3cO%3c
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 10:19:21 PM lúc 10:19pm

Có tình huống như thế này: có 2 người 1 người là ThaiLan 1 người trong hội gà các bạn. Hỏi 2 người hãy cho biết con gà này là của nước nào. Thì người Thái trả lời như thế này: "gà này là gà của Thái lan nhưng không chuẩn". Còn người các bạn trả lời như thế này "đây là gà TC khủng đấy"%3cink
Lên trên
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn thanhtruc Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 10:24:52 PM lúc 10:24pm
Có vài lời với minhanhgathai !!!
Bạn mở topic mục đích là trang luận về con gà TC, sao giờ lại lôi cả trang web vào ? Mà ác ôn hơn nữa là bạn lại đưa con gà của bạn khác vào nhận xét rồi lại ra cái kết luận quái dị như trên. Tại sao bạn không đưa mấy con gà khác để làm bằng chứng, ví dụ như mấy con này :
http://img31.imageshack.us/i/62710184.png/
Lên trên
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn thanhtruc Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 10:37:34 PM lúc 10:37pm
Bạn mở topic mục đích là trang luận về con gà TC, sao giờ lại lôi cả trang web vào ? Mà ác ôn hơn nữa là bạn lại đưa con gà của bạn khác vào nhận xét rồi lại ra cái kết luận quái dị như trên. Tại sao bạn không đưa mấy con gà khác để làm bằng chứng, ví dụ như mấy con này :
click%20to%20zoom
click%20to%20zoom
click%20to%20zoom
Từ ngững tấm hình bạn đưa, rõ ràng ý đồ bạn thế nào thì lộ quá rõ.
kakakakaka
Muốn tranh luận thì tranh luận cho đàng hoàng tí, chứ đừng có viết bài theo cái tính cách của bạn nhé.
Gà TC cổ điển, gà TC hiện tại và gà TC tương lai, bạn muốn bài trừ loại nào, hay là hết luôn?
Chuẩn chút nha bạn.

Thank By: tuangatrong,tranhoangtq1981,minh_vy111,sondao,dieukhet,hungtam_104010,itto290394,sau_rieng
Lên trên
Hình đại diện ngotrongthuy Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 11

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ngotrongthuy Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/4/2010 10:42:47 PM lúc 10:42pm
chuyện con gà tân châu chuyện gatrevn hay ABV thì đều mập mờ, và kết luận cuối là ai thích thì chơi

chuyện con gà tân châu là vậy. còn không biết chuyện con gà phoenix thì sao. sẵn đây anh minhanhgathai cho anh em trên diễn đàn mở mang tầm mắt nguồn gốc cũng như việc là sao biết 1 con gà phoenix thuần chủng 1 con gà lai

cám ơn anh trước
Thank By: tranhoangtq1981,dieukhet,hungtam_104010,sau_rieng
Lên trên
ga_oi_la_ga Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Chính Thức
Thành Viên Chính Thức

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ga_oi_la_ga Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 8:01:51 AM lúc 8:01am
mọi người cứ bu vào kêu hắn nêu chính kiến về con gà TC này nọ hoặc qua ABV mà tranh luận mình thấy mắc cười quá %3cO%3c thứ này có biết gì đâu mà chính kiến với phụ kiến, cỡ này mà mò qua ABV anh em họ chửi cho kg kịp vuốt mặt, khỏi có làm ăn buôn bán gì luôn.
nguyên cái topic tranh luận bên đó đố hắn dám nhảy vô phát biểu 1 câu gì về con gà Tc đó,híhí
Thank By: tuangatrong,tranhoangtq1981,dieukhet
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 8:38:36 AM lúc 8:38am
Nguyên văn của ga_oi_la_ga

mọi người cứ bu vào kêu hắn nêu chính kiến về con gà TC này nọ hoặc qua ABV mà tranh luận mình thấy mắc cười quá %3c3cO%3c3c thứ này có biết gì đâu mà chính kiến với phụ kiến, cỡ này mà mò qua ABV anh em họ chửi cho kg kịp vuốt mặt, khỏi có làm ăn buôn bán gì luôn.
nguyên cái topic tranh luận bên đó đố hắn dám nhảy vô phát biểu 1 câu gì về con gà Tc đó,híhí

Nè bạn thật sự thì con gà TC này thật mập mờ, mình cũng không biết biết nhiều về gà TC như bạn nói. Ok đúng thật mình chả biét cái gì về nó. Nghe các bạn hô hào bảo tồn gen gà TC quý hiếm, nói là con gà rặc 100%. Tui lập bài này ra để tìm hiểu dòng máu thuần của nó, xem nó có lai con gà tre hay con gà Thái nào thôi tự các bạn làm quan trọng hóa vấn đề.%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c.  Đã không ít người thành viên của các bạn công nhận đó là con gà lai như anh MinhVy chú quachnguyen%3cmile, đã nêu ra ý kiến của mình bên ABV
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 8:46:12 AM lúc 8:46am
Nguyên văn của ngotrongthuy

chuyện con gà tân châu chuyện gatrevn hay ABV thì đều mập mờ, và kết luận cuối là ai thích thì chơi

chuyện con gà tân châu là vậy. còn không biết chuyện con gà phoenix thì sao. sẵn đây anh minhanhgathai cho anh em trên diễn đàn mở mang tầm mắt nguồn gốc cũng như việc là sao biết 1 con gà phoenix thuần chủng 1 con gà lai

cám ơn anh trước

chào bạn ngay từ lúc đầu tôi đâu có nói con gà Phoenix là thuần đâu, vì tôi không dám chắc và khẳng định điều này, tôi chỉ thấy nó đẹp mà chơi thôi. Các thành viên trong các bạn đều cho con Phoenix đó là lai. Ok phoenix lai, tôi đâu có lập ra cái bảng tiêu chuẩn đánh giá gà phoenix như ai kia%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c. Và thành viên trong các bạn nói gà TC là dòng gà rặc của xứ lụa, cần phải bảo tồn gen. Mình chỉ cần biết gà TC có lai hay không thôi. Và cho đến thời điẻm này vẫn chưa ai nê
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 8:50:07 AM lúc 8:50am
Nguyên văn của thanhtruc

click%20to%20zoom
click%20to%20zoom
click%20to%20zoom
Từ ngững tấm hình bạn đưa, rõ ràng ý đồ bạn thế nào thì lộ quá rõ.
kakakakaka
Muốn tranh luận thì tranh luận cho đàng hoàng tí, chứ đừng có viết bài theo cái tính cách của bạn nhé.
Gà TC cổ điển, gà TC hiện tại và gà TC tương lai, bạn muốn bài trừ loại nào, hay là hết luôn?
Chuẩn chút nha bạn.

Vậy thế theo bạn 2 con này có lai hay không, Tôi chỉ muốn tìm hiểu dòng máu chứ không bài trừ cái gì hết, tôi đâu có bao giờ mời mọc hoặc năn nỉ ỉ oi các bạn mua gà Phoenix chơi đâu, rồi kêu dẹp con TC chơi phoenix, không hề%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c. Cái này là tự bạn nói chư tôi không có lên tiếng à khà khà

Lên trên
Hình đại diện ngotrongthuy Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực
Level: 11

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ngotrongthuy Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 9:19:35 AM lúc 9:19am

chào bạn ngay từ lúc đầu tôi đâu có nói con gà Phoenix là thuần đâu, vì tôi không dám chắc và khẳng định điều này, tôi chỉ thấy nó đẹp mà chơi thôi. Các thành viên trong các bạn đều cho con Phoenix đó là lai. Ok phoenix lai, tôi đâu có lập ra cái bảng tiêu chuẩn đánh giá gà phoenix như ai kia%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c%3c3cO%3c3c. Và thành viên trong các bạn nói gà TC là dòng gà rặc của xứ lụa, cần phải bảo tồn gen. Mình chỉ cần biết gà TC có lai hay không thôi. Và cho đến thời điẻm này vẫn chưa ai nê

mục đích của mình không có ý chê gà bạn lai hay sao ??? mà dù gì bạn cũng chơi dòng gà này. thì bạn giúp mính phân biệt.
ý mình không có bắt bẻ bạn như cách bạn bắt bẻ con gà tân châu, mà mình muốn tìm hiểu. bạn post bài lên cho anh em biết thế nào là con phoenix thuần chủng
Thank By: tranhoangtq1981
Lên trên
Ca Ro Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Ca Ro Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 9:28:21 AM lúc 9:28am
He he, các bạn tranh luận với chủ topic làm gì cho mệt, hình như bạn kia có vấn đề gì đó, càng bị chửi càng khoái.
Tốt nhất là kệ bạn ấy, cứ vô diễn đàn không ai trả lời tự tìm chỗ khác chơi.
Thank By: dieukhet
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 10:00:59 AM lúc 10:00am
Nguyên văn của ngotrongthuy

chào bạn ngay từ lúc đầu tôi đâu có nói con gà Phoenix là thuần đâu, vì tôi không dám chắc và khẳng định điều này, tôi chỉ thấy nó đẹp mà chơi thôi. Các thành viên trong các bạn đều cho con Phoenix đó là lai. Ok phoenix lai, tôi đâu có lập ra cái bảng tiêu chuẩn đánh giá gà phoenix như ai kia%3c3c3cO%3c3c3c%3c3c3cO%3c3c3c%3c3c3cO%3c3c3c%3c3c3cO%3c3c3c%3c3c3cO%3c3c3c%3c3c3cO%3c3c3c. Và thành viên trong các bạn nói gà TC là dòng gà rặc của xứ lụa, cần phải bảo tồn gen. Mình chỉ cần biết gà TC có lai hay không thôi. Và cho đến thời điẻm này vẫn chưa ai nê

mục đích của mình không có ý chê gà bạn lai hay sao ??? mà dù gì bạn cũng chơi dòng gà này. thì bạn giúp mính phân biệt.
ý mình không có bắt bẻ bạn như cách bạn bắt bẻ con gà tân châu, mà mình muốn tìm hiểu. bạn post bài lên cho anh em biết thế nào là con phoenix thuần chủng

Đây là lần thứ 2 tôi xin nói lại cho bạn hiểu, tôi chơi 1 con gà vì nó đẹp mà chơi, chứ không cần biết góc gác như ai kia.
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Gatre_TriTon Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 10:04:14 AM lúc 10:04am
Nguyên văn của gatre_tinhbien

Bên ABV đem qua đây nói chi zay chaj`po tay luôn . Chắc muốn bên đây tranh luận giống bên ABV hả%3c3c3c3cngry

Hoan Hô Câu này của bạn : " Nè biết thì trả lời không biết thì im dùm cái, làm loãn topic người ta " %3c3clap

Mà mình thấy người làm " loãn " các topic mấy ngày nay chính là bạn chứ ở đó mà nói người khác. Ví Dụ Như : Topic GàTre_TịnhBiên . Tự nhiên nhảy vô đưa hình mấy con phoenix lên, rồi còn nói là " post lên theo yêu cầu " nữa chứ..........! Thiệt là nực cười  %3c3cO%3c3c.  Và Topic Show Hàng Khủng nữa ông nhảy vô cái là làm " náo loạn " cả lên..........%3c3cngry .  Và mấy ngày nay ông có để ý là bao nhiu người phản đối và " rất thích " ông không vậy..............!!! %3c3clap

Thân Chào ! " Người Giàu Có Lắm Tiền Dư Của "  !!! %3c3cink

Còn Thời Cởi Ngựa Bắn Cung, Hết Thời Cởi Chó Lụm Thun Bắn.......!!! %3c3cry%3c3cry%3c3cry
Chuẩn không cần chỉnh%3clap
Thank By: x_game16,tranhoangtq1981
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 10:06:02 AM lúc 10:06am
Nguyên văn của Ca Ro

He he, các bạn tranh luận với chủ topic làm gì cho mệt, hình như bạn kia có vấn đề gì đó, càng bị chửi càng khoái.
Tốt nhất là kệ bạn ấy, cứ vô diễn đàn không ai trả lời tự tìm chỗ khác chơi.

Chào bạn có lẻ bạn nói đúng, càng chửi mình thì mình càng thấy thích. Vì chính những câu nói của mình, đã làm đầu óc của họ (trong đó có bạn) xáo trộn nên họ mới suy nghĩ của họ, khi đó họ sẽ bọc phát là nói lên những lời lẻ thiếu tế nhị. Chơi con gà mà không biết mình đang chơi con gà gì%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 10:07:59 AM lúc 10:07am

Nguyên văn của gatre_tinhbien

Bên ABV đem qua đây nói chi zay chaj`po tay luôn . Chắc muốn bên đây tranh luận giống bên ABV hả%3c3c3c3c3cngry

Hoan Hô Câu này của bạn : " Nè biết thì trả lời không biết thì im dùm cái, làm loãn topic người ta " %3c3c3clap

Mà mình thấy người làm " loãn " các topic mấy ngày nay chính là bạn chứ ở đó mà nói người khác. Ví Dụ Như : Topic GàTre_TịnhBiên . Tự nhiên nhảy vô đưa hình mấy con phoenix lên, rồi còn nói là " post lên theo yêu cầu " nữa chứ..........! Thiệt là nực cười  %3c3c3cO%3c3c3c.  Và Topic Show Hàng Khủng nữa ông nhảy vô cái là làm " náo loạn " cả lên..........%3c3c3cngry .  Và mấy ngày nay ông có để ý là bao nhiu người phản đối và " rất thích " ông không vậy..............!!! %3c3c3clap

Thân Chào ! " Người Giàu Có Lắm Tiền Dư Của "  !!! %3c3c3cink

Còn Thời Cởi Ngựa Bắn Cung, Hết Thời Cởi Chó Lụm Thun Bắn.......!!! %3c3c3cry%3c3c3cry%3c3c3cry
Chuẩn không cần chỉnh%3c3clap

%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c giờ thì tôi đã biết sức mạnh ghê gớm của cái tên gà TC. %3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c chỉ chơi bằng lổ tai chứ không có chơi bằng mắt
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn Gatre_TriTon Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 10:09:19 AM lúc 10:09am

Nguyên văn của thanhtruc

Vài lời gửi đến bạn.

Thông tin phản hồi:
Vấn đề thứ nhất: Khi tôi vào Gatrevn này, tôi chưa bao giờ nói nhiều về con Phoenix này, tôi chỉ up hình lên, như vậy thì làm sao đưa con gà lên mây được. Chổ này là bạn nói thiếu suy nghĩ rồi

Vấn đề thứ 2: Vấn đề đam mê thú kiểng, hiểu biết của bạn chưa chắc hơn tôi đâu. Khi hỏi về nguồn góc gà TC, các bạn úp úp mở mở không nói bạch toẹt ra. Thật sự 10 người chơi trong hội các bạn hết 9 người biết rõ con gà TC trong mình đều có máu gà thái.

Các bạn hãy nhìn kĩ vào con gà tc mà các bạn cho là khủng này thử xem, nó có bao nhiêu % dòng máu của gà thailan.
Bắt đầu phân tích từng phần nhé. Cái đầu con gà khủng này phải là gà Thái không. Cái thân gà là gà Thái. Chân lùn theo gà Thái. Đuôi theo 2 dòng gà tre và gà thái. Có phải đây là con gà TC khủng của các bạn đấy hả????????

Về chuyện bạn đề cập kinh doanh như bạn nói. Mình không muốn áp dụng câu nói ông bà xưa: " Trâu cột ghét trâu ăn" đối với bạn.

Bạn chắc là gà tân châu trong mình đều có máu Thái hết không. Bạn nói câu này ra là bik bạn không hiểu chút gì` về gà tân châu rui`%3cO%3c
Lên trên
Hình đại diện ga_tre_vinh_xuong Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 5

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn ga_tre_vinh_xuong Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 10:35:05 AM lúc 10:35am
Các bác cãi với hắn làm gì cho mệt người,hắn không còn là hắn từ lâu rùi.
Để cho mặc hắn làm gì thì làm, hắn tự chơi với hắn đi.Nói với hắn chẳng khác gì "Đàn gảy tai tr..."

Thank By: gatre_tinhbien,Cristiano Ronaldo,hungtam_104010
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 11:23:49 AM lúc 11:23am
Nguyên văn của ga_tre_vinh_xuong

Các bác cãi với hắn làm gì cho mệt người,hắn không còn là hắn từ lâu rùi.
Để cho mặc hắn làm gì thì làm, hắn tự chơi với hắn đi.Nói với hắn chẳng khác gì "Đàn gảy tai tr..."

%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c tôi thấy bạn nóng quá rồi đấy %3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c, mua nước mát uống để hạ nhiệt đi, và cố gắng bảo tồn con gà lai của bạn đi%3cmbarrass%3cd
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 11:25:55 AM lúc 11:25am

Nguyên văn của thanhtruc

Vài lời gửi đến bạn.

Thông tin phản hồi:

Bạn chắc là gà tân châu trong mình đều có máu Thái hết không. Bạn nói câu này ra là bik bạn không hiểu chút gì` về gà tân châu rui`%3c3cO%3c3c

Uhm thì tôi đâu có biết chơi con gà TC này, nên thấy các bạn nói nó rặc dòng thì mới lập bài để các bạn chứng minh thôi, vậy mà các bạn làm tôi quá thất vọng
Lên trên
Thành Viên Tich cực
Thành Viên Tich cực

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn minhanhgathai Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 11:31:31 AM lúc 11:31am

chả có ai chứng minh được gì %3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c%3cO%3c

Thank By: showhangdoc
Lên trên
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn sau_rieng Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 1:10:24 PM lúc 1:10pm

chả có ai chứng minh được gì

Sửa bởi sau_rieng - 05/07/2010 lúc 1:15pm
Thank By: x_game16,SaD-sAd-SaD,tuangatrong,tranhoangtq1981,minh_vy111,ludong,dieukhet,gatre_tinhbien
Lên trên
Hình đại diện showhangdoc Xem Kiểu Thả Xuống
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
Level: 5

Life

Magic

Experience

Trạng thái:
  Trích dẫn showhangdoc Trích dẫn  Gửi trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Ngày viết: 7/5/2010 1:26:41 PM lúc 1:26pm
như thế này nè bác minhhanhgathai,bác mở cái topic này ra đẻ tranh luận về con gà này,vì câu hỏi của bác hóc búa quá nên khó trả lời quá,mọi người thì hùa nhau tố bác,nói bác không biết này biết nọ...thế thì bác nào biết về con gà tc này thì nói ra cho tui biết với...còn về con gà có lai hay không....thuần chủng hay không thì chỉ có các nhà khoa học biết thôi bác à...mà không biết tân châu có cái chủng con gà này không nửa...kakaka...trước kia không ai chơi gà kiểng như bây giờ đau và gà được nuôi hầu như là ờ những vùng quê,đất rộng...còn ở tp thì ít người nuôi lắm...và con gà tre thì thường chỉ có con nít chơi thôi...chơi rồi thì chán,chán thì thả ra như các loại gà khác thôi..và điều gì đến thì bác biết rồi đó....các con gà thường được chủ nhà nuôi chung là: gà nồi, gà tàu,gà ri, gà lôi và anh gà tre
Thank By: sau_rieng
Lên trên
 Gửi trả lời Gửi trả lời Trang  123>

Số thành viên hiện tại đang xem chủ đề: 1 (Thành viên: 1, Khách: 1)
Thành viên:

Di Chuyển Nhanh Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? Xem Kiểu Thả Xuống

Designed-by VietNam BanTam -:- Powered by Web Wiz
Copyright ©2008 http://www.gatrevn.vn-:- gatrevn
MẠNG XÃ HỘI TRỰC TUYẾN DIỄN ĐÀN GÀ TRE VIỆT NAM
Giấy phép số: 85/GXN-TTĐT-Bộ thông tin và truyền thông
Bản quyền thuộc : Công Ty TNHH Xúc Tiến Bảo Tồn Gà Tre Kiểng Việt Nam
Copyright 2008, www.gatrevn.vn . All rights reserved.

Power by: Web Wiz Forum
Điều hành diễn đàn : HuyTuan Computer Infomatics Service
Thành viên có thể truy cập gatrevn bằng các link sau :
www.gatrevn.vn - www.gatrevn.net - www.gatre-vn.com - www.gatanchau.com - www.vietnambantam.com